BARAZA LA VYAMA VYA SIASA

TAARIFA YA BARAZA LA VYAMA VYA SIASA KWA UMMA KUHUSU KIKAO CHA
BARAZA LA VYAMA VYA SIASA KILICHOFANYIKA TAREHE 12 NA 13 MACHI

2025

1.0 UTANGULIZI

Baraza la Vyama vya Siasa limefanya kikao cha kawaida tarehe 12 na.%3 M'a'chi 2025
katika Hoteli ya Nashera Morogoro. Katika kikao hicho ajenda zifuatazo ziliwasilishwa;

i

Mafanikio na changamoto za Baraza la Vyama vya Siasa katika kipindi
cha miaka mitano iliyopita; na

Kuvijengea uwezo Vyama vya Siasa kushiriki Uchaguzi Mkuu wa
Mwaka 2025 kikamilifu.

Vilevile, masuala yafuatayo yaliwasilishwa na kujadiliwa.

1. Mradi wa kutoa elimu kwa viongozi wa Vyama vya Siasa kuhusu Sheria

zinazosimamiwa na Ofisi ya Msajili wa Vyama vya Siasa; na

2. Mradi wa kutoa elimu kwa viongozi wa Vyama vya Siasa kuhusu nafasi

ya Watu Wenye Ulemavu katika siasa na uongozi.

2.0 MAAZIMIO

Baada ya majadiliano wajumbe wa Baraza la Vyama vya Siasa waliazimia yafuatayo:

1. Baraza la Vyama vya Siasa linatumia fursa hii kumshukuru na

kumpongeza Mheshimiwa Dkt. Samia Suluhu Hassan, Rais wa Jamhuri
ya Muungano wa Tanzania kwa jitihada anazochukua za kutetea haki
za Wanawake na kuwapa Wanawake fursa za kiuchumi, kielimu na
uongozi. Baraza la Vyama vya Siasa linatoa shukrani na pongezi hizo
kwa sababu, tangu Serikali ya Awamu ya Sita iingie madarakani fursa
za kiuchumi, kielimu na uongozi kwa Wanawake zimeongezeka kwa
kiasi kikubwa. Vilevile, mifumo ya kulinda haki za Wanawake
imeimarika na elimu kuhusu haki za Wanawake na masuala ya jinsia

inawafikia Watanzania wengi.

Baraza la Vyama vya Siasa pia linawapongeza wanawake wote nchini

kwa kuazimisha miaka 30 ya mkutano wa Beijing. Vilevile linaipongeza
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Serikali kwa mafanikio yaliyopatikana ya kulinda haki za Wanawake
tangu mkutano wa Beijing hadi sasa. Baraza litaendelea kuheshimu
haki za Wanawake ikiwemo haki ya kushiriki katika siasa na uongozi.
Baraza la Vyama vya Siasa linatumia fursa hii pia kuviasa Vyama vya
Siasa kuwa na programu maalumu ya kuwajengea uwezo watu wenye
ulemavu kuweza kushiriki katika shughuli za Siasa na kuwa viongozi.

3. Aidha, katika kipindi hiki tunapoelekea katika Uchaguzi Mkuu wa
Oktoba 2025, Baraza la Vyama vya Siasa linakemea wanasiasa
wanaotumia vibaya majukwaa ya kisiasa kwa kuhamasisha uvinjifu wa
Katiba na Sheria za nchi na ukiukwaji wa maadili ya kitanzania. Hivyo,
Baraza la Vyama vya Siasa linaviasa Vyama vya Siasa kuheshimu
Katiba, Sheria za nchi, maadili ya vyama vya siasa, maadili ya uchaguzi
na maadili mengine nchini, ili kudumisha Amani, Utulivu na Umoja wa

kitaifa katika kipindi chote cha uchaguzi.
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